Toán tin của chúng ta
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Toán tin của chúng ta

Ai cũng có nhiều nơi để đi, nhưng chỉ có 1 nơi để về

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

một thoáng ngày xưa

Go down 
huybebe
lhphuoc207
6 posters
Tác giảThông điệp
lhphuoc207
Yếu mà khoái ra gió
Yếu mà khoái ra gió

một thoáng ngày xưa Empty
Bài gửiTiêu đề: một thoáng ngày xưa   một thoáng ngày xưa EmptySat May 15, 2010 12:07 pm

entry không có anh!

Lily!
anh sẽ không viết dông dài, chỉ vài dòng thôi, vì anh biết ngay lúc này đây, anh chẳng còn là gì cả!
em vẫn nhớ về N2 mà em cho là đẹp nhất của em
và hiện tại thì là một ai đó dường như làm em bừng tỉnh!
một entry không có anh,chưa bao giờ có anh, và sẽ chẳng bao giờ có anh!
lhphuoc207
Yếu mà khoái ra gió
Yếu mà khoái ra gió

Bài gửiTiêu đề: Re: một thoáng ngày xưa   một thoáng ngày xưa EmptySat May 15, 2010 12:09 pm

cám ơn em!!!

TP.HCM, ngày 22 tháng 03 năm 2010.

Honey của anh!
Hôm nay là đúng 1 tháng ( 30 ngày ) mình chính thức quen nhau rồi em nhỉ!
Tuy thời gian ngắn ngủi thôi nhưng lại có rất nhiều chuyện xảy ra phải không em!
Thực ra thì nếu như nói kể từ lúc lần đầu tiên anh thấy em thì đã 152 ngày rồi em à. Có lẽ em không nhớ đâu, đúng không em! Nhưng anh vẫn nhớ. Ngày đầu tiên anh thấy em là thứ năm ngày 22 tháng 10 năm 2009 ở bảo tàng lịch sử Việt Nam. Hôm đó anh đang “ thất nghiệp” nên anh chở “sư phụ” đi học. Lần thứ hai anh thấy em là ngày 23, hôm đó lớp em sinh hoạt ngoại khóa tìm hiểu về Lý Tự Trọng ở ký túc xá. Hôm đó anh đã bắt bẻ em nên đã bị em “ mời ” trả lời câu hỏi, không biết em có còn nhớ không em? Có lẽ là không rồi phải không em! Lần thứ ba anh gặp em là ngày 15 tháng 11. Hôm đó trường em tổ chức thi cắm hoa. Em và sư phụ đã kéo anh vào để cắm giúp, giỏ hoa hồng hình trái tim màu đỏ, ở giữa là hình chữ S màu vàng, còn nhớ không em! Anh đã chụp hình lại và bây giờ vẫn còn đấy!
Sau đó anh không có dịp gặp em nữa! lần mình gặp lại đã là 21 tháng 2 ( mùng 8 Tết ) rồi! Hôm đó mình “nhậu” ở nhà trọ của sư phụ. Và thế là mọi chuyện bắt đầu, một câu chuyện có thật nhưng lại như mơ đúng không em!
Ngày 23/02 anh đã bạo gan đề nghị em gia nhập vào cái “đại gia đình đê tiện” của anh với chức vụ là “người yêu” của anh. Thật không ngờ là em lại đồng ý chứ! Lúc đó anh cũng thật bất ngờ và … vui. Tối hôm sau em đã đi dạo với anh, em có còn nhớ không honey! Mình đã đi trên con đường Nguyễn Văn Linh để đi qua những cây cầu ( vì em thích vậy mà ). Hôm đó mình đã bị lạc em nhớ không! Suýt nữa là không về kịp giờ qui định của nhà trọ em ở rồi đó. Thật ra anh cố tình đi lâu để được ở cạnh em, nhưng không ngờ lại bị lạc thật, đúng là trời phạt mà!
Sáng 25 em đi học trong trường. Hôm đó thằng bạn anh ở Bình Dương lên Sài Gòn để đi Đầm Sen chơi. Anh đã rủ em đi cùng anh, nhưng lúc em học ra thì lại bảo rằng phải đi Thủ Đức với lớp, lúc đó anh buồn lắm, nhưng rồi em lại không đi nữa, mà đi với anh. Anh vẫn còn nhớ tin nhắn mà em đã nhắn cho anh: “em khong di thu duc nua, em di choi voi anh ha.”
Lúc gặp bạn anh, cách anh giới thiệu lỗ mãng của anh đã làm em giận, anh thật xin lỗi, vừa nói xong anh đã biết mình bị hớ rồi em à! Mình đã đi vượt thác nhớ không em, cả hai ướt mẹp.trước đó em đã giỡn và nhéo lỗ tai anh, anh đã kéo tay em xuống và nắm tay em (nhưng chỉ có 1 ngón chứ không phải cả bàn tay), lúc đó mình đi ngang gian hàng bán trái cây bốn mùa đó! Rồi anh lại thách em vào băng đăng, và em vào thật, lạnh cóng cả người em nhỉ! Em còn nhớ anh chị nhờ mình chụp hình không nè! Phải chi lúc đó anh đưa điện thoại cho anh đó chụp giúp thì hay biết mấy! Ít ra thì bây giờ anh cũng có tấm hình kỉ niệm hai đứa rồi. Nhưng mà không sao, anh vẫn còn 2 tấm anh chụp em. Một tấm ở Cổng hình Khum Thái Lan và một tấm ở nhà Eskimo, em nhớ không! Tuy nhìn không rõ lắm nhưng bấy nhiêu đó đối với anh cũng đủ lắm rồi em à. Vì ít ra anh cũng có cái để ngắm, để nhìn những lúc không có em bên cạnh. Em có còn nhớ cái tượng Phật em đố anh không? Em đúng là “tinh nghịch” mà, dám trêu anh chứ! Anh cũng trả đũa lại em bằng cái bàn hương án em nhớ không! Em lại còn cá với anh về cái tượng kì lân nữa chứ! Rốt cuộc em đã thua anh với điều kiện là phải đi Đần Sen nước với anh!
Nhưng mà anh biết em ngại nên cũng không ép em phải đi, nhưng em đã nói với anh một câu làm anh cảm thấy thật ấm áp: “bộ từ trước tới giờ quen chìu ý người khác nên giờ có người chìu ý lại không chịu hả, không chịu thì thôi vậy!”. Có lẽ từ lúc đó anh đã ngộ nhận rằng em có tình cảm với anh! Anh vẫn còn nhớ hầu hết thời gian mình ở hồ sóng nhân tạo, em nằm trên phao còn anh thì đu lấy cái phao đó! Khoảng cách giữa hai đứa mình được rút ngắn đáng kể em nhỉ! Ngày hôm đó anh thật rất vui em à! Tối hôm đó em bị nôn, anh thật rất lo, nhưng em vẫn còn đùa được, em nói rằng bạn trong phòng em bảo rằng em bé quậy, còn ba đứa bé quậy em cả ngày rồi tối còn điện thoại nữa! Thật là bó tay với em mà!
Chiều hôm sau là ngày 26, anh qua chở em đi mua sách. Ngày hôm sau thì anh phải về quê.
Lúc ở nhà anh vẫn không thôi nhớ về em. Hôm đó em cũng đã thức đến hơn 2h mà vẫn chưa ngủ. Ngày mai là chủ nhật mà em vẫn phải thức sớm để đi họp nên dặn anh kêu em dậy sớm và không được điện thoại hay nhắn tin lúc em đang họp, anh đã hoàn thành nhiệm vụ đó nhe! Chiều đó anh lên lại Sài Gòn, lúc ngồi trên xe bus đi từ bến xe vào nhà trọ anh đã nhắn tin cho em, và em đã nhắn lại rằng: sao thiêng thế, em cũng đang soạn tin nhắn để nhắn cho anh.
Tối đó anh đã trao cho em một món quà mà theo anh nó rất có ý nghĩa đối với một giáo viên tương lai như em, đó là một cây thước anh mua trên núi lúc anh về quê! Anh vẫn còn nhớ dòng chữ khắc trên đó: “I need you because I love you. And only you in my heart”. Lúc về em đã hỏi anh rằng đó có phải lời tỏ tình không? Em nghĩ có phải không honey của anh!
Em có còn nhớ trước lúc đi với anh em đã giận anh không honey, vì anh đã “biến mất” khi em đi ra, em nhớ không! Anh đã gọi mười mấy cuộc mà em không thèm bắt máy luôn! Và còn cái nón anh mua ở đường Nguyễn Văn Cừ tặng em, em nhớ không. Cái nón màu vàng rất hợp với cái áo khoác của em. Lúc đưa em về, em bảo anh đội cái nón này đẹp lắm và đã bị mấy đứa trong phòng chọc, em nhớ không em!
Sáng thứ hai anh thức thật sớm để chở em đi học ở ký túc xá, trưa đó anh rước em và mình đi xem phim. Bộ phim tình cảm rất thú vị phải không em: những nụ hôn rực rỡ. Ngồi trong rạp anh đã nắm lấy bàn tay của em, thật bình yên phải không em!
Ngày 04/03 em dọn nhà qua chỗ sư phụ ở. Sáng đó anh đã qua dọn phụ em. Tối hôm đó em đã chơi trò chơi duyên nợ với anh. Hơn 12h đêm anh đã qua đứng trước mặt em, ôm lấy em và tỏ tình với em, nhưng em đã không chấp nhận. em vào nhà rồi nhưng anh vẫn còn đứng trước cửa. sư phụ nói rằng em đang bị rối loạn, kêu anh về đi, mai rồi tính. Anh cũng chẳng biết làm sao, đành phải đi về. về đến nhà đã 2h, anh vẫn không sao ngủ được. sáng mai anh lại phải về quê có việc.
Ngày 05/03, lúc anh đang ở Tây Ninh, “em út” của em điện thoại cho anh, sư phụ nói rằng em nhớ anh, em bắt út điện thoại cho anh rồi mở loa ngoài, để em nghe được giọng nói của anh. Trái tim của anh đã rung lên thật mạnh từ lúc đó.
Khi em nhắn tin nói là muốn nói chuyện với anh, anh đã bỏ mọi việc, tìm một góc để điện thoại cho em! Những lời em nói vẫn còn văng vẳng bên tai anh em à: “Mai anh lên mấy giờ?.. em không biết đâu, mai a lên sớm đi!... e muốn gặp anh bây giờ à!.... không cho anh đi làm đâu, ngồi đó nói chuyện với em đi!.... thôi anh cúp trước đi!”
….
….
….
….
….

Hồi tưởng như vậy thôi, những kỉ niệm thật đẹp và thơ mộng, đúng không em!
Anh cứ nghĩ rằng tình cảm anh và em dành cho nhau là “tình yêu sét đánh”!!
Mà cũng có lẽ là có thể như thế thật chứ!
Nhưng sự thật cuối cùng, điều mà anh không thể tin đó là sự thật, nhưng sự thật vẫn là sự thật, và anh phải chấp nhận dù rằng đó là một sự thật phũ phàng, đó là em “chơi anh một vố thật đau”!
Anh rất muốn gặp em để hỏi em rằng tại sao em lại làm như vậy?tại sao lại đối xử với anh như vậy?
Nhưng anh đã nhận ra một điều, một điều rất đơn giản em à, rằng tất cả đều do anh mà ra!
Anh không trách hay oán hận gì em đâu! Vì anh đáng bị như thế, đúng không em!
Nhưng anh vẫn hi vọng rằng, từ ngày mùng 8 đến ngày 05/03, chỉ có 13 ngày ngắn ngủi thôi, nhưng đó là khoảng thời gian mà tình cảm của em dành cho anh là chân thật!
Sau những ngày đó, có lẽ em nhận ra rằng anh là một kẻ xấu xa và quyết định “chơi” anh! Nếu là như vậy thì xin chúc mừng em, em đã làm được rồi đấy! Lúc nào anh cũng nghĩ rằng em là nạn nhân trong việc này, rằng em đã bị anh lôi kéo vào cuộc. nhưng sự thật thì anh mới chính là nạn nhân! Thật sự rất đau đấy em à!
Nhưng mà anh cám ơn em nhiều lắm. nhờ em “ chơi” anh như vậy anh mới có cơ hội nhìn lại chính mình, và qua cuộc nói chuyện với người thân của anh, anh nhận ra rằng mình đã tự khoác lên cho mình một cái vỏ bọc từ bấy lâu nay mà mình không hề nhận ra. Nó quả thật quá ư là xấu xa và xấu xí! Anh phải lột ra thôi! Lột xác và lột hết …!!!
Nhờ em mà anh đã nhận ra điều đó, và ngày hôm nay, anh viết những dòng này, là những lời chân thật nhất từ tận đáy lòng anh: CÁM ƠN EM!
Em đã làm một việc đúng đắn!
Và hôm nay là ngày cuối cùng anh nghĩ về em, nghĩ về những kỉ niệm êm đềm và hạnh phúc khi ở bên em. Tuy chỉ là một khoảng thời gian rất ngắn nhưng đó là khoảng thời gian rất bình yên đúng không honey của anh!
Anh chúc em sẽ lấy lại được phong độ của mình, lấy lại thứ hạng trong lớp, cái mà em đã làm vụt mất từ khi dính vào anh! “Xiruku cố lên!”
Chúc em luôn vui vẻ và hạnh phúc bên cạnh người em yêu dù cho người đó không phải là anh!

Smiles
will
be
around
you
forever
!!!
huybebe
Xì pam nghiệp dư
Xì pam nghiệp dư

Bài gửiTiêu đề: Re: một thoáng ngày xưa   một thoáng ngày xưa EmptySat May 15, 2010 3:38 pm

?????? noi cong co.ng da bien thanh cho rieng tu cho ban trut bau tam su. Nhung ko sao, noi ra het nhu vay se nhe nhom hon. Tao khuyen may nen nghe bai "em co yeu anh dau" cua cubb, c-walk. Rat hop vs hoan canh cua e.
WAP122
Em là quản lý
Em là quản lý
WAP122

Bài gửiTiêu đề: Re: một thoáng ngày xưa   một thoáng ngày xưa EmptySat May 15, 2010 9:04 pm

em có yêu anh đâu mà lại nói chi thêm đau, có yêu anh đâu mà sao lúc đó ta bên nhau lời em như gió mang đi đâu, rằng em có bik anh lo âu...Very Happy chào mừng mày
huybebe
Xì pam nghiệp dư
Xì pam nghiệp dư

Bài gửiTiêu đề: Re: một thoáng ngày xưa   một thoáng ngày xưa EmptySun May 16, 2010 1:03 am

đau thêm đau giờ đây đôi ta chia lìa, a đây tin e iu e giờ e trong tay bên a kìa, ôkê a đây ngu ngơ, iu e iu vô bờ, a như trong mơ, iu e như tên khờ ...... một thoáng ngày xưa 44125
bachlong5390
Yếu mà khoái ra gió
Yếu mà khoái ra gió
bachlong5390

Bài gửiTiêu đề: Re: một thoáng ngày xưa   một thoáng ngày xưa EmptySun May 16, 2010 7:06 am

An post 1 bo film minh hoa cho anh em mo rong tam mat di =))
Thinh_taitu1507
Tập tành xì pam
Tập tành xì pam
Thinh_taitu1507

Bài gửiTiêu đề: Re: một thoáng ngày xưa   một thoáng ngày xưa EmptyMon May 17, 2010 9:24 am

một thoáng ngày xưa 684649 hey hey so cool!!!
thanhheocon68
Chuyên đi xì pam
Chuyên đi xì pam
thanhheocon68

Bài gửiTiêu đề: Re: một thoáng ngày xưa   một thoáng ngày xưa EmptyMon May 17, 2010 9:13 pm

hình như đây là nơi để thổ lộ tình cảm
thế cũng hay nhĩ/?
WAP122
Em là quản lý
Em là quản lý
WAP122

Bài gửiTiêu đề: Re: một thoáng ngày xưa   một thoáng ngày xưa EmptyWed May 19, 2010 11:50 am

giống chuyện cổ tích quá
thanhheocon68
Chuyên đi xì pam
Chuyên đi xì pam
thanhheocon68

Bài gửiTiêu đề: Re: một thoáng ngày xưa   một thoáng ngày xưa EmptyWed May 19, 2010 10:39 pm

để post chuyện cổ tích luôn cho nó giống một thoáng ngày xưa 684649 một thoáng ngày xưa 684649 một thoáng ngày xưa 684649 một thoáng ngày xưa 684649 một thoáng ngày xưa 684649
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: một thoáng ngày xưa   một thoáng ngày xưa Empty

một thoáng ngày xưa
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» tt2 ngày nay
» Vài ngày vài thành ngữ eng